จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน จป.ว ส่งปีละ 2 ครั้ง เริ่มปีนี้ใช่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 263 ครั้ง)

่pholsin092565

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ตามที่มี  กฎกระทรวง  การจัดให้มีเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน บุคลากร หน่วยงาน หรือคณะบุคคลเพื่อดำเนินการด้านความปลอดภัยในสถานประกอบกิจการ พ.ศ. 2565
หมวด ๕   การแจ้งและการส่งเอกสาร
ข้อ ๔๗ ให้นายจ้างจัดส่งรายงานผลการดำเนินงานของเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน ระดับเทคนิค ระดับเทคนิคขั้นสูง และระดับวิชาชีพ ต่ออธิบดีหรือผู้ซึ่งอธิบดีมอบหมาย สองครั้ง โดยครั้งแรกภายในสามสิบวันนับแต่วันที่ ๓๐ มิถุนายน และครั้งที่สองภายในสามสิบวันนับแต่วันที่ ๓๑ ธันวาคม ของทุกปี ทั้งนี้ ตามแบบที่อธิบดีประกาศกำหนด

bboy357

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 84
เมื่อกฎหมายมีผลบังคับใช้ ก็ยึดตามกฎหมายใหม่เลยครับ เพราะกฎหมายนี้ออกมาแล้วยกเลิกกฎหมายเก่า ดังนั้นต้องยึดอันใหม่ครับ
ที่ปรึกษาเดียวที่ผมมีคือ  jorpor.com

WE LOVE JORPOR.COM