จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งหน่วยงานความปลอดภัย  (อ่าน 368 ครั้ง)

Rachain975

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ตั้งหน่วยงานความปลอดภัย
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2022, 11:25:07 AM »
ถ้าบริษัททำธุรกิจรับงานซ่อมบำรุงอาคาร
ลักษณะงานจะส่งลูกจ้าง(ช่าง)ไปประจำที่อาคารต่างๆทั่วประเทศตามสัญญา 90กว่าอาคาร จำนวนช่างแต่ละอาคารแล้วแต่สัญญา มีตั้งแต่ 2-50 คน
รวมกันทั้งหมด 1,300กว่าคน ที่สำนักงานใหญ่มีพนักงานประจำอยู่ประมาณ 50คน แบบนี้ต้องมี หน่วยงานความปลอดภัย ไหมครับ

somphong จป เดินหน้า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 15
Re: ตั้งหน่วยงานความปลอดภัย
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2022, 11:29:44 AM »
200 คนขึ้นไป จัดตั้งได้เลยคับตามกฎหมายกำหนด

Safety Proy

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 3
Re: ตั้งหน่วยงานความปลอดภัย
« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2022, 04:52:08 PM »
ถ้าบริษัททำธุรกิจรับงานซ่อมบำรุงอาคาร
ลักษณะงานจะส่งลูกจ้าง(ช่าง)ไปประจำที่อาคารต่างๆทั่วประเทศตามสัญญา 90กว่าอาคาร จำนวนช่างแต่ละอาคารแล้วแต่สัญญา มีตั้งแต่ 2-50 คน
รวมกันทั้งหมด 1,300กว่าคน ที่สำนักงานใหญ่มีพนักงานประจำอยู่ประมาณ 50คน แบบนี้ต้องมี หน่วยงานความปลอดภัย ไหมครับ

ถ้าพนักงานทั้งหมดที่กระจายไปอยู่ตามอาคารต่างๆของลูกค้า อยู่ภายใต้ บริษัทชื่อเดียวกัน รับเงินเดือนจากบริษัทเดียวกัน ก็ถือว่า มีพนักงานเกิน 200 คนตามกฏมาย ต้องจัดตั้งหน่วยงานความปลอดภัยค่ะ เคสนี้ อาจขยายผลไปถึง คปอ.ด้วยนะคะ ต้องมีการจัดตั้งด้วยเช่นกันค่ะ  :wanwan020:

WE LOVE JORPOR.COM