จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายเกี่ยวกับพรบ. ควบคุมน้ำมันเชื้อเพลิง  (อ่าน 233 ครั้ง)

jujubejang

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
เนื่องจากไม่ได้เกี่ยวข้องกับกฎหมายมานาน และไม่ทันว่าโรงงานที่ใช้แก๊ส LPG ไปอ้างอิงกฎกระทรวงกำหนดหลักเกณฑ์ วิธีการ และเงื่อนไขเกี่ยวกับการแจ้ง การอนุญาต และอัตราค่าธรรมเนียม เกี่ยวกับการประกอบกิจการน้ำมันเชื้อเพลิง พ.ศ. 2556 ได้อย่างไร

เบื้องต้นคือมองมุมกว้างว่า พรบ. ควบคุมน้ำมันเชื้อเพลิง ไม่เกี่ยวกับเราแล้วกฎหมายลูกจะเกี่ยวได้อย่างไร

โทรถามหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับกฎหมาย ก็บอกไม่ได้แน่ชัด

รบกวนผู้รู้อธิบายให้ฟังหน่อยค่ะ
1. โรงงานมีการใช้และเก็บ LPG ปริมาณรวมเกิน 1000 ลิตร ต้องปฏิบัติตามกฎหมายฉบับนี้ไหมคะ
2. น้ำมันดีเซล ที่สำรองเพื่อใช้กับ fire pump ต้องปฏิบัติตามกฎหมายฉบับนี้ไหมคะ

โรงงานทำเกี่ยวกับชิ้นส่วนรถยนต์ค่ะ ขอความกรุณาทุกท่านด้วยค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM