จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การวางระบบความปลอดภัยตั้งแต่เริ่มแรก ต้องทำยังไงบ้าง!!  (อ่าน 695 ครั้ง)

Yokny

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 2
อยากขอความรู้ค่ะ เรื่องการวางระบบความปลอดภัยตั้งแต่เริ่มแรก ต้องทำอะไรยังไงบ้างคะ พอดีเพิ่งเคยเริ่มทำระบบกับทางบริษัทเป็นที่แรก ยังไม่มีความรู้เรื่องวางระบบมากนัก จึงยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเท่าไหร่ จึงอยากขอความแนะนำว่าต้องทำอะไรบ้างและอะไรก่อนอะไรหลัง
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

safety-pui

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 97
ส่วนตัวมองว่า สิ่งที่โรงงานหรือบริษัทฯ ขาดอะไรมากกว่า นะครับ ให้แนวทางการประเมินความสอดคล้องกฎหมายก่อนนะครับ ว่าโรงงานหรือบริษัทฯ ที่อยู่ มีความไม่สอดคล้องอะไรบ้าง วางแผน และเริ่มทำตรงนั้นก่อนนะครับ

Phakhin69

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
https://www.tosh.or.th/index.php/media-relations/e-book/item/439-2018-11-02-08-43-05

ลองเข้าไปดูนะครับอาจเป็นแนวทางได้ ส่วนตัวผมเริ่มตามขั้นตอนตามนี้เลย

Jo_PK

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 469
  • อยากได้การยอมรับ ... ให้พยายามเป็นที่พึงให้ผู้อื่น
เริ่มจากกฏหมายก่อน

ค่อยทำ แผนประจำปี

แล้วทำแฟ้ม พร้อมให้สวัสดิการ
แวะมาชิมกาแฟ  พร้อมตรวจ
ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร
www.buildinglawaudit.com

จะออกไปแตะขอบฟ้า

ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร

" class="bbc_img

WE LOVE JORPOR.COM