จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพื้นที่ระบายหน่อยคะ  (อ่าน 1019 ครั้ง)

Sawitee Pookae

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอพื้นที่ระบายหน่อยคะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2021, 05:03:10 PM »
เริ่มด้วยเรื่องย้ายสังกัดคะ

อยู่ บริษัทหนึงแถวชลบุรี ช่วยทำงานทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นงานที่รับผิดชอบหลักคืองานความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม รวมถึงงานฝ่ายบุคคลทุกอย่าง (สังกัดฝ่ายบุคคลขึ้นกับผู้จัดการฝ่าย ) ปัจจุบันโดนย้ายไปขึ้นต่อกับหัวหน้างานฝ่ายซ่อมบำรุง  จึงขอความคิดเห็นทุกท่านควรที่จะอยู่ต่อหรือพอแค่นี้( โดนทางคนที่ย้ายคือ GM บริษัท ซึ่งรู้ว่าน้องมีปัญหาอยู่กับซ่อมบำรุง )ตอนนี้เครียดมากเลยคะ :wanwan04: :wanwan04:

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 196
Re: ขอพื้นที่ระบายหน่อยคะ
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 08:08:36 AM »
ลองพิจารณาความเหมาะสมเอาเองน่ะ ไม่มีใครบอกคุณได้  แต่ถ้าเป็นผมหาสโมสรใหม่เถอะ ระบบงานมั่วแบบนี้อยู่ไปเสียเวลาเรารีบเก็บเกี่ยวประสบการณ์แล้วออกไปสังกัดสโมสรใหม่จะดีกว่า จะได้เรียกค่าตอบแทนใหม่ได้ด้วย อย่าลืมน่ะเวลาเดินไปเรื่อยๆ อายุก็เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ อย่ามัวไปเสียเวลา

somphong จป เดินหน้า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 15
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2021, 09:16:29 AM »
ลองพิจารณาความเหมาะสมเอาเองน่ะ ไม่มีใครบอกคุณได้  แต่ถ้าเป็นผมหาสโมสรใหม่เถอะ ระบบงานมั่วแบบนี้อยู่ไปเสียเวลาเรารีบเก็บเกี่ยวประสบการณ์แล้วออกไปสังกัดสโมสรใหม่จะดีกว่า จะได้เรียกค่าตอบแทนใหม่ได้ด้วย อย่าลืมน่ะเวลาเดินไปเรื่อยๆ อายุก็เพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ อย่ามัวไปเสียเวลา
ชอบคำตอบนี้คับ มีปุ่มกดไล้ไหมคับ  :wanwan019:

cheewanon

• คะแนนน้ำใจ 132
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2021, 11:08:45 AM »
ใช่แล้วครับถูกต้อง ตามที่พี่ Thanapong 1 ล้านคะแนนเลย
     1. บริษัทไม่ได้เป็นของเรา
     2. เก็บประสบการณ์
     3. เตรียมการสัมภาษณ์ที่ใหม่ไว้ดีกว่า

k_safety

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 10
« Reply #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2021, 03:54:36 PM »
ขอแชร์ประสบการณ์ตัวเองนะคะ อารมณ์เดียวกันค่ะ เคยขึ้นกับ HR แล้ว ผจก HR (เป็น จป. รุ่นอบรม) เกษียณ โดนย้ายมาขึ้นกับ ผจก  ที่ดูแลซ่อมบำรุง แรกๆ คือลำบากมากค่ะ เขาไม่เข้าใจ อธิบายไม่ได้ ไม่ยอมรับ ดึงงานอื่นเข้ามาเป็น คปภ. ไปหมด ตอนนี้ก็อยู่จุดนี้มา 2 ปี แล้วค่ะ  อายุงานก็จะ 9 ปีแล้ว ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวเอง ทนอยู่ หรืออยู่ทน อยากไปที่อื่นค่ะ แต่ด้วยอายุ เลข 3 แล้วเกรงจะสู้น้องใหม่ไฟแรงไม่ได้  :P (อ้อ... ลืมบอกว่าโดนโยนให้เป็น ผอ.แผนฉุกเฉิน เองด้วยค่ะ )  :'(   

Mersy@SMC

• คะแนนน้ำใจ 127
« Reply #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2021, 11:06:00 AM »
แชร์บ้าง  จากประสบการณ์ทำงานร่วม 20 ที่ รับงานพ่วงมาแทบทุกแผนก จนมีความสามารถพื้นฐานที่หลากหลาย ซึ่งต่อยอดในการทำงานจนพบกับที่ทำงานที่ใช่เลย ตอนนี้ก็คล้ายเป็นที่ปรึกษางานด้านต่างๆของเจ้านายไปด้วย

แนะนำให้หาไปเรื่อยๆ จนกว่าจะพอใจ แต่รายได้ต้องไม่แย่ลงกว่าที่เดิม หน้างานไปว่ากันอีกที
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM