จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ สก.1/2/3  (อ่าน 565 ครั้ง)

hannee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
สอบถามผู้รู้ สก.1/2/3
« เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 03:05:03 PM »
สอบถามผู้รู้ สก.1/2/3
1.เนื่องจากว่าสก.1 ขอขยายระยะเวลากักเก็บ หมดอายุ5ปีที่แล้ว พอจะลงในระบบใหม่เพื่อต่ออายุ ต้องลงย้อนหลังไหมคะ มีปัญหาภายหลังไหมคะ
2.สก.2 ก่อนนำสิ่งปฏิกูลออก ต้องแจ้งในระบบก่อนออกถูกไหมคะ ลงในระบบทุกเดือนกค.
3.สก.3 ใบแจ้งรายละเอียด

ขอบคุณค่ะ :wanwan017:

panyadee

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 11
Re: สอบถามผู้รู้ สก.1/2/3
« Reply #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2021, 04:38:59 PM »
1.สก.1 ถ้าหมดอายุและไม่รู้รหัสสถานประกอบกิจการเข้าระบบของกรมโรงงาน ให้ไปติดต่อที่กรมโรงงานก่อนครับ ผิดนะผิดครับ แต่ เจ้าหน้าที่อาจดูที่เจตนา (ถ้าน้องเป็นคนใหม่มาทำต่อ) แต่ไม่น่าจะย้อนหลังได้นะครับ
2.สก.2 คีย์เข้าระบบทุกครั้งที่มีการขนส่งกำจัดครับ
3.สก.3 รายงานประจำปี ไม่เกินวันที่ 1 มีนาคม ของทุกปีครับ

hannee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: สอบถามผู้รู้ สก.1/2/3
« Reply #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2021, 08:06:04 AM »
ขอบพระคุณค่ะ น้องใหม่มาทำต่อค่ะ :wanwan017:

WE LOVE JORPOR.COM