จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสภาพแวดล้อมในการทำงาน  (อ่าน 1704 ครั้ง)

srisuda

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ตรวจสภาพแวดล้อมในการทำงาน
« เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 02:35:56 PM »
จะตรวจสภาพแวดล้อมในการทำงานประมาณเดือนตุลาคม-พฤศจิกายน 2556 ค่ะ  ใครพอจะมีแนะนำบ้างคะ

จป.เด๋อด๋า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 4
Re: ตรวจสภาพแวดล้อมในการทำงาน
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2022, 02:33:16 PM »
มีนักศึกษามาฝึกงานจป. มีการตรวจสภาพแวดล้อมในบริษัท  ผมว่าจะใช้ผลตรวจวัดของน้อง ผมสามารถเซ็นรับรองรายงานได้เองไหมครับ

Antonio27

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 08:33:03 AM »
มีนักศึกษามาฝึกงานจป. มีการตรวจสภาพแวดล้อมในบริษัท  ผมว่าจะใช้ผลตรวจวัดของน้อง ผมสามารถเซ็นรับรองรายงานได้เองไหมครับ
ไม่ได้ครับ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 132
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 02:20:52 PM »
2556 ใช่รึ  ถ้าความร้อนกฎหมายกำหนดให้ตรวจเดือนที่อากาศร้อน นอกนั้นจะทำเดือนอื่นก็ได้ แต่เวลาจัดจ้างบริษัท เขาจะรวมมาให้เลย เสียง ฝุ่น ควัน ความร้อน แต่บริษัทที่จะตรวจต้องขึ้นทะเบียนกับกรมสวัสดิ์การฯ นะครับ  แต่ถ้าเรามีเครื่องมือและเป็น จป. ของบริษัท ก็ตรวจได้ แต่ต้องทำหนังสือขอเป็นผู้ตรวจได้แค่บริษัทที่เราเป็น จป. อยู่ครับ ข้อสำคัญการ cal เครื่องมือ ครับ

somphong จป เดินหน้า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 15
« Reply #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 04:03:42 PM »
2556 ใช่รึ  ถ้าความร้อนกฎหมายกำหนดให้ตรวจเดือนที่อากาศร้อน นอกนั้นจะทำเดือนอื่นก็ได้ แต่เวลาจัดจ้างบริษัท เขาจะรวมมาให้เลย เสียง ฝุ่น ควัน ความร้อน แต่บริษัทที่จะตรวจต้องขึ้นทะเบียนกับกรมสวัสดิ์การฯ นะครับ  แต่ถ้าเรามีเครื่องมือและเป็น จป. ของบริษัท ก็ตรวจได้ แต่ต้องทำหนังสือขอเป็นผู้ตรวจได้แค่บริษัทที่เราเป็น จป. อยู่ครับ ข้อสำคัญการ cal เครื่องมือ ครับ
ได้ยินมาว่า CALแพงมาก มันจะคุ้มไหม้น้ออ เป็นคำแนะนำที่จัดเจนดี ชอบๆ + 1 ไปก่อนเลย

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 127
« Reply #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2022, 04:59:32 PM »
เล่นไปเอากระทู้เก่า มาเขียนเพิ่มเลยหรอ

จป.ตรวจเอง รับรองเองได้ ปัญหาอยู่เครื่องมือวัดมีเอกสารรับรองมาตรฐานและ Cal ตามกำหนดประกอบการตรวจวัดหรือเปล่า
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM