จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

กองทุนเว็บ และกฎระเบียบการใช้งานเว็บบอร์ด > ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาในการใช้งานเว็บบอร์ด

เปิดระบบวัดเรตติ้งตัวเอง (Karma) ให้ทดลองเล่นกันดูนะครับ

(1/1)

Natthanont:
เนื่องจากมีสมาชิกบางท่านอยากให้มีการเปิดระบบนี้ขึ้นมา  :wanwan016:

ผมจึงได้เปิดระบบนี้ขึ้น   ระบบนี้เรียกว่าระบบ Karma ซึ่งจะเรียกเป็นภาษาไทยว่า "ระบบเรตติ้ง"
ซึ่งสมาชิกแต่ละคนจะสามารถให้เรตติ้งกับสมาชิกคนอื่นๆ ได้ โดยการโหวตคะแนน + และ -
เมื่อโหวตแล้วก็จะขึ้นเป็นคะแนนอยู่ใต้ชื่อของสมาชิกเวลาโพสต์ครับ  ดูด้านซ้ายมือตรงชื่อสมาชิกได้ครับ คะแนนที่ได้เราจะเรียกว่า "คะแนนน้ำใจ " ครับ  :wanwan017:

ขอบคุณครับ
 :wanwan013:

judsasic:
 :-[  ด้วยความคิดลึก คิดว่า Karma = กามมา  ;D สมองคิดไม่ซื่อจริง ขอบคุณครับที่มีของเล่นใหม่มาให้ :wanwan04: :wanwan011:

phas:
 :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:+1-ขอบคุณนะคะมาช้าดีกว่าไมมา :wanwan019: :wanwan019: :wanwan019:

ultra_safety:
ขอบคุณค่ะ +1 เลยล่ะกัน

darkfuryx11:
คะแนนน้ำใจ ชอบชื่อนี้จัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

WE LOVE JORPOR.COM