จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

กองทุนเว็บ และกฎระเบียบการใช้งานเว็บบอร์ด > ช่วยเหลือ แก้ไขปัญหาในการใช้งานเว็บบอร์ด

เปิดตัว จป.ดอทคอม Facebook Fanpage อย่างเป็นทางการ

(1/2) > >>

Natthanont:
สวัสดีครับ  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิก จป.ดอทคอม ทุกท่าน

สัปดาห์นี้ ( 22  - 26 พ.ย. 53 ) ผมเองมีภาระกิจ พา Chief Engineer ของทุกแผนกกว่า 30 คน เดินทางไปร่วมสัมมนา  หัวข้อ  Safety Machine  เลยเกือบลืมว่าวันนี้เป็นวันเกิด เว็บ จป.ดอทคอม ซึ่ง ก่อกำเนิดขึ้นมา เมื่อวันที่ 22 พ.ย. 2545  [ ท่าทางผมจะนับอายุเว็บผิด แจ้งหลายๆท่านไปว่า 7 ขวบ ที่ไหนได้ 8 ขวบแล้วนี่นา ]

เอาเป็นว่าตอนนี้ผมเดินทางกลับมาถึงบ้านแล้ว  วันเกิดวันนี้ ถ้าไม่มีอะไรให้จดจำก็กระไรอยู่ เอาเป็นว่า ลองเพิ่มอะไรใหม่ๆ ให้กับเว็บก็แล้วกันนะครับ

ที่ผ่านมาหลายๆเดือน เราได้เปิด SafetySocialNetwork.Com ซึ่งมีลักษณะคล้ายๆ Facebook เป็นการสร้างสังคมที่เฉพาะเจาะจงในกลุ่มของผู้ที่สนใจในด้านความปลอดภัยร่วมกัน  ซึ่งปัจจุบันเรามีสมาชิกแล้วกว่า 500 คน และกำลังเติบโตขึ้นเรื่อยๆ

แต่อย่างไรก็ตาม Facebook ก็ยังคงยิ่งใหญ่อยู่เนื่องจากมีสมาชิกมหาศาลกว่า 500 ล้านคนทั่วโลก  ดังนั้นเราจึงจะขอใช้ช่องทางของ Facebook เพื่อเสริมเครือข่าย จป. และผู้รักความปลอดภัยให้มากขึ้น  โดยจะขอเปิดตัว จป.ดอทคอม Facebook Fanpage ขึ้นมาอย่างเป็นทางการ ในวันนี้

ซึ่งทุกท่านสามารถดูได้จากด้านล่างของหน้าเว็บชุมชนของเรา จะเห็น หน้า Fanpage ถูกติดตั้งไว้  ทั้งนี้จะเริ่มตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ครับ

และสำหรับท่านใดที่ ใช้ Facebook อยู่  ผมขอเชิญชวนท่านร่วมกด Like [ ถูกใจ ] เพื่อร่วมเป็น Fanpage ของเราครับ

สำหรับหลายๆท่านที่ส่วนใหญ่ใช้อินเตอร์เน็ต บริษัทอยู่ และมีการบล็อค เว็บ Facebook ไว้ ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ขอแสดงความนับถือและ
ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสร้างสังคมความปลอดภัยร่วมกันครับ
ณัฐธนนท์   ศ.
ผู้ดูแลเว็บ
 :wanwan017:

พี่หว๋อ จป.ว:
 :-Xเราก็โดนบล็อค เว็บ Facebook ไว้ เหมือนกัน :P เล่นไม่ได้

ลูกสาว จป.:
รับทราบค่ะ
 :-*

air_soda:
แอดไปแล้วค่า  ตามคำขอดีเหมือนกันเข้าเฟสบุคบ่อยๆจะได้เม้นท์กันสดๆ  หึหึ

janekanit:
เยี่ยมที่สุด...แต่ที่ทำงานบล็อก FB ซ้างั้น...แต่มันไม่ใช่ปัญหา 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

WE LOVE JORPOR.COM