จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรึกษาพี่ๆจป.วิชาชีพค่ะ  (อ่าน 495 ครั้ง)

Saifon4323

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
อยากปรึกษาพี่ๆจป.วิชาชีพค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 08:10:09 AM »
ตอนนี้หนูเป็น นศ.ฝึกงาน หนูไม่รู้จะคิดโครงการที่เกี่ยวกับเทคโนโลยีใหม่ๆในโรงงานยังไงดีค่ะ   :P

sakkarinsafety0047

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: อยากปรึกษาพี่ๆจป.วิชาชีพค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 10:58:15 AM »
โรงงานทำธุรกิจอะไรครับ เรื่องการได้ยิน เรื่องการป้องกันอื่นๆ เทคโนโลยีใหม่ๆมันกว้างมากครับ
YOUR SELF.

Saifon4323

• Newbie
  • *
Re: อยากปรึกษาพี่ๆจป.วิชาชีพค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 11:09:37 AM »
เกี่ยวกับสินค้าอุปโภคเเละบริโภคค่ะ นมเปรี้ยว โรออน โคโลญ น้ำยาปรับผ้านุ่ม และ น้ำยาล้างห้องน้ำค่ะ เเต่หนูเคยเสนอเรื่องการอนุรักษ์การได้ยินไปเเล้วเเต่เขาไม่อนุมัติค่ะเพราะโรงงานเคยทำมาเเล้วค่ะ เค้าให้คิดประมานว่า หาเทคโนโลยีใหม่ๆ หรือประยุกต์ขึ้นมาค่ะ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 129
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 02:16:05 PM »
ที่บริษัทมีใช้ที่ อุดหู , ที่ครอบหู , ตรวจวัดระดับเสียงดังในพื้นที่ปฎิบัติงาน , ตรวจวัดเสียงรบกวน , ตรวจสมรรถภาพการได้ยินไหม , มีป้ายแจ้งเตือนพื้นที่เสียงดัง , ป้ายบังคับการสวมใส่ PPE , ติดแผ่นดูดซับเสียง ไหมครับ อ้นนี้คือส่วนหนึ่งในโครงการอนุรักษ์การได้ยินใช่ไหม ถ้ามีน่ายืนยันได้ว่าเราก็ทำบ้างแล้ว ขาดคณะกรรมการ กับพื้นที่ระดับเสียง  อย่ากลัวครับแรงงานเขาดูเจตนาเราว่าเราทำครับ แต่เขาดูบ้างไม่ดูบ้าง นอกจากชุมชนรอบนอกโทรแจ้งครับ เขาจะดูละเอียดนิดนึ่ง

Saifon4323

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 02:23:09 PM »
มีทุกอย่างเลยค่ะ

Better The Best

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 26
« Reply #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 02:43:44 PM »
ลองพวกโครงการพวกลดความเสี่ยงอันตราย เช่น near miss หรือ พวก kaizen ดูครับ
I'm Best
but not the best, will be better

sakkarinsafety0047

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
« Reply #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2022, 09:48:32 AM »
ลองหาพวก การยศาสตร์มาเล่นดูครับ หรือ ถ้ามีทั้งหมดแล้ว ลองเอางานเก่าๆมาปรับปรุงใหม่ดูครับ
YOUR SELF.

WE LOVE JORPOR.COM