จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: คปอ.ลาออก  (อ่าน 400 ครั้ง)

MCzombie

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 42
คปอ.ลาออก
« เมื่อ: มกราคม 19, 2022, 03:33:14 PM »
เนื่องจาก คปอ. ลาออก 3 คน จากที่แต่งตั้งไว้ 11 คน
ประธานกรรมการลาออก 1 คน กรรมการฝ่ายบังคับบัญชา 2 คน แต่ตอนนี้พนักงานเหลือ 75 คน ถ้าแจ้งยกเลิก จะแต่งตั้งคนใหม่มาแทนหรือทำยังไงให้ฝ่ายนายจ้างลูกจ้างเท่ากันครับ คปอ.หมดวาระปีนี้เดือน 7  :P
วศบ.วิศวกรรมการจัดการความปลอดภัย
มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 127
Re: คปอ.ลาออก
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 09:15:05 AM »
ประธาน + กรรมการฝ่ายบังคับบัญชา ให้นายจ้างแต่งตั้งคนที่อบรม คปอ.แล้วได้เลย

แต่สัดส่วน กรรมการฝ่ายบังคับบัญชา กับ ฝ่ายปฏิบัติการ ต้องเท่ากัน

ปล.กฎหมายกำหนดแต่ว่า กรรมการฝ่ายปฏิบัติการต้องมาจากการเลือกต้งเท่านั้น
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

MCzombie

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 42
Re: คปอ.ลาออก
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 01:30:33 PM »
ผมสามารถตัดกรรมการฝ่ายปฏิบัติการออกได้เลยมั้ยครับ แล้วแต่งตั้งประธานใหม่ให้มีจำนวนเท่ากัน ตอนนี้ลูกจ้างมีแค่75คน แต่มี คปอ. 11 คน จะลดจำนวนคปอ.เลยได้มั้ยหรือแต่งตั้งให้เท่าเดิมไปก่อนแล้วหมดวาระค่อยลดจำนวน คปอ. :P
วศบ.วิศวกรรมการจัดการความปลอดภัย
มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์

WE LOVE JORPOR.COM