จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การใส่รองเท้าเตะ เข้าเยี่ยมชมโรงงาน  (อ่าน 442 ครั้ง)

Mp.Meeny

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอคำแนะนำคะ มีกฎ ข้อกำหนด หรือข้อปฏิบัติใด ยกเว้น ใส่รองเท้าเตะ เข้าในบริเวณโรงงาน?

ตัวอย่าง ในกรณีมีลูกค้ามาเยี่ยมชมโรงงาน "ใส่รองเท้าเตะ" เข้าบริเวณโรงงาน และแจ้งทางโรงงานว่า ไปโรงงานไหนก็สามารถ "ใส่รองเท้าเตะ" ได้เสมอ
เราจะตอบลูกค้าที่เยี่ยมชมโรงงาน อย่างไร?

safety-pui

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 97
Re: การใส่รองเท้าเตะ เข้าเยี่ยมชมโรงงาน
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2021, 10:47:34 AM »
ตามปกติการเข้า โรงงานอุตสาหกรรม ควรจะต้องใส่รองเท้า ที่ปิดมิดชิด เป็นหุ้มส้น นะครับ ไม่แนะนำให้กำหนดการใส่รองเท้าแตะ
ส่วนกรณีลูกค้า มาเยี่ยมชมโรงงาน ทางบริษัท อาจจะเตรียมรองเท้า ให้เปลี่ยนก็ได้นะครับหรือ การที่จะเข้ามา ควรกำหนดแผนเข้า ต้องเตรียมอะไรก่อนเข้า จะดีกว่านะครับ 

Mp.Meeny

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: การใส่รองเท้าเตะ เข้าเยี่ยมชมโรงงาน
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2021, 10:25:48 AM »
#Safety-pui

ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ  :-*

WE LOVE JORPOR.COM