จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ  (อ่าน 938 ครั้ง)

Safety safety safe

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
การฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 11:47:48 AM »
สอบถามหน่อยค่ะ  กรณีเป็นบริษัทขนส่งน้ำมันเชื้อเพลิง  จำเป็นจะต้องซ้อมอพยพหนีไฟไหมคะ บริษัท ใช้ปั๊มน้ำมันเก่าเป็นลานจอดรถ แต่พนักงานไม่ได้ประจำอยู่ที่ปั๊ม และที่ปั๊ม จะมีเจ้าหน้าที่อยู่ประจำแค่ 2-3 คน  สามารถอบรมแค่หลักสูตรดับเพลิงหลักสูตรเดียวได้ไหมคะ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 130
Re: การฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 03:28:18 PM »
ต้องอ่านกฎหมายหรือโทรถาม สำนักสวัสดิการและคุ้ทครองแรงงานพื้นที่ครับ แต่ผมว่าน่าจะซ้อมและทำแผนนะครับ

thanapong

• คะแนนน้ำใจ 196
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2021, 04:48:09 PM »
คงเน้นไปที่การซ้อมดับเพลิง  มากกว่าอพยพครับ แล้วมีผู้มาใช้บริการ ลูกค้า หรือผู้มาติดต่อไหมครับ ถ้ามีก็ต้องซ้อมอพยพด้วย

• Newbie
  • *
« Reply #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 10:44:57 AM »
ต้องอ่านกฎหมายหรือโทรถาม สำนักสวัสดิการและคุ้ทครองแรงงานพื้นที่ครับ แต่ผมว่าน่าจะซ้อมและทำแผนนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2021, 10:47:50 AM »
คงเน้นไปที่การซ้อมดับเพลิง  มากกว่าอพยพครับ แล้วมีผู้มาใช้บริการ ลูกค้า หรือผู้มาติดต่อไหมครับ ถ้ามีก็ต้องซ้อมอพยพด้วย

ไม่มีลูกค้าค่ะ  คือใช้เป็นจุดสำหรับจอดเท่านั้นค่ะ พอมีงาน  พนักงานก็มาขับรถออกไปรับน้ำมันค่ะ  ก็เลยคิดว่า ถ้าซ้อมแค่ดับเพลิง จะได้ไหม  เพราะ  พขร.  เอง  ก็ไม่ได้ประจำอยู่ที่นี่

thanapong

• คะแนนน้ำใจ 196
« Reply #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2021, 01:28:20 PM »
สมาชิกทุกท่านลองพิจารณาดูครับ

WE LOVE JORPOR.COM