จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบกฎหมายเกี่ยวกับทางหนีไฟและประตูหนีไฟ/บันไดหนีไฟ  (อ่าน 6733 ครั้ง)

nithipong

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 157
  • ชีวิตที่่มีความสุข จงสุขกับสิ่งที่มี
พอดีโรงงานทำการทุบตึกเก่าทิ้งและจะสร้างใหม่ 2 ชั้น ก็เลยอยากจะให้มีทางหนีไฟอยากทราบข้อกฎหมาย

Natthanont

• Administrator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 6265
ตามไฟล์แนบ
บทความวิชาการ_มาตรฐานเส้นทางหนีไฟ

ลองหาในกระทู้เก่าๆ จะมีอยู่นะครับ ถ้าหาเจอจะ ลิ้งให้ครับ  :wanwan016:
ณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช  โทร.099-7978993
* จป.วิชาชีพ 
* Admin ผู้ดูแลเว็บ : Jorpor.Com

arty

• คะแนนน้ำใจ 42
พี่ๆ ครับ แล้วประตูหนีไฟ นี่ต้องทาสีอะไร ครับ เขียว หรือ แดง  ???
ไม่ได้สอนให้เรียน แข่งขันอย่างคลั่งบ้า ไม่ได้สอนคิดบ้าว่าเป็นคนเหนือคน จบเห็นแก่ตน แต่งงานสืบพันธุ์แล้วตาย ไม่ได้สอนให้โกงให้กลอกกลิ้ง ไม่ได้สอนว่าเป็นเทวดา ไม่ได้สอนให้จบออกมา เหยียดหยามประชาชน ไม่ได้ให้ปัญญาเอาไว้คดโกงสังคม มหา'ลัยสอนไว้ให้เรา เป็นข้าประชาชน

Natthanont

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ 6265
พี่ๆ ครับ แล้วประตูหนีไฟ นี่ต้องทาสีอะไร ครับ เขียว หรือ แดง  ???

มาตรฐานเรื่องสีของประตู เท่าที่ผมทราบไม่มีกำหนดไว้ครับ

ณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช  โทร.099-7978993
* จป.วิชาชีพ 
* Admin ผู้ดูแลเว็บ : Jorpor.Com

wichanm

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 9

nithipong

• คะแนนน้ำใจ 157
  • ชีวิตที่่มีความสุข จงสุขกับสิ่งที่มี

arty

• คะแนนน้ำใจ 42

มาตรฐานเรื่องสีของประตู เท่าที่ผมทราบไม่มีกำหนดไว้ครับ

แล้ว พี่ว่าสีไหนเหมาะสมกว่ากันครับ
ระหว่าง เขียว กับ แดง ครับ
ผมคิดว่ามันน่าจะทาสีเขียวมากกว่า เพราะเป็นช่องทางสู่ที่ๆปลอดภัย
หรือว่าไงครับ  :P
ไม่ได้สอนให้เรียน แข่งขันอย่างคลั่งบ้า ไม่ได้สอนคิดบ้าว่าเป็นคนเหนือคน จบเห็นแก่ตน แต่งงานสืบพันธุ์แล้วตาย ไม่ได้สอนให้โกงให้กลอกกลิ้ง ไม่ได้สอนว่าเป็นเทวดา ไม่ได้สอนให้จบออกมา เหยียดหยามประชาชน ไม่ได้ให้ปัญญาเอาไว้คดโกงสังคม มหา'ลัยสอนไว้ให้เรา เป็นข้าประชาชน

air_soda

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 582
  • จป.ยานยนต์
คิดว่าสีอะไรก้อได้นะ แต่ต้องให้ชัดเจน คนอื่นเข้าใจง่าย

ssr

• คะแนนน้ำใจ 348
ขอบคุณครับ... :wanwan017:
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

patthasorn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
พอดีโรงงานทำการทุบตึกเก่าทิ้งและจะสร้างใหม่ 2 ชั้น ก็เลยอยากจะให้มีทางหนีไฟอยากทราบข้อกฎหมาย
กำลังมองหางานใหม่  ใครต้องการ จป. ติดต่อได้ค่ะ 0865519081

WE LOVE JORPOR.COM